La WWDC Yana ɗaya daga cikin mafi mahimmancin lokuta na shekara don Apple. Shi ne babban taron ga masu haɓakawa a cikin Big Apple kuma yana faruwa kowace shekara a farkon Yuni. A wannan taron, ana gabatar da labaran software na shekara mai zuwa kuma nan da nan ana fitar da betas don masu haɓakawa su fara gwada sabbin tsarin aiki. A fili, WWDC24 zai kawo manyan canje-canje zuwa iOS 18 tare da haɗin gwiwar AI mai haɓakawa zuwa mataimakiyar Siri. Komai har yanzu jita-jita ne kuma ba a san fannoni da yawa ba, amma da alama Apple zai ɗauki matakin da duk muke jira.
iOS 18 zai hada da Siri wanda aka wadatar da AI
Mun dade muna jin labarin basirar wucin gadi a Apple, ƙirar koyon injin, harshe ... amma ba mu sami wani abu a sarari ba. Abin da za mu iya bayyana shi ne cewa a hedkwatar Cupertino suna ci gaba a yankuna da yawa a lokaci guda. A gaskiya ma, sunan Ajax shine wanda aka zaba ya koma ga samfurin hankali na wucin gadi wanda za ku yi amfani da babban ɓangaren kayan aikin ku akan lokaci.
Duk abin da alama yana nunawa bisa ga latest posts cewa Siri zai fuskanci babban canji tare da iOS 18 kuma duk waɗannan za a gabatar da su a WWDC24 wannan shekara. Siri zai iya samun tattaunawa ta dabi'a tare da keɓancewar mai amfani godiya ga haɗin gwiwar wannan haɓakar AI tare da Ajax.
Har yanzu yana da wuri don tsinkayar wane nau'in Generative AI zai haɗa Siri amma haɗin tsarin kama da Gajerun hanyoyi ko abin da ake kira "a Apple-takamaiman sabis na ƙirƙira«. An kuma buɗe ƙofar don haɗa Siri tare da ayyuka na waje ta hanyar API, wani abu da muke jira na dogon lokaci kuma ya zo tare da haɗawa da AI na iya zama labari mai kyau.
A ƙarshe, akwai kuma jerin jita-jita waɗanda ke nuna cewa wani ɓangare na wannan fasaha na wucin gadi yana da alaƙa da Siri za a gabatar da shi a tsarin sabis na biyan kuɗi, wanda ke nufin cewa ba kowa ba ne zai iya samun dama ga ayyuka iri ɗaya. Kuma ayyukan Apple suna aiki sosai kuma yana iya samun sabon alkuki na kasuwanci.