Idan a tsawon shekaru kana kirkirar cikakken kundin laburare ta hanyar iTunes, da alama labarai ne na bacewar iTunes baya baka dariya, tunda zai iya zama karshen laburaren kidan ka kamar yadda ka san shi kuma ga wanda ka sadaukar da awowi da yawa.
Kodayake wani lokacin ga alama hakan Apple ba ya la'akari da masu amfaniTare da ƙaddamar da macOS Catalina, iTunes kamar yadda muka san shi gaba ɗaya ya ɓace, yana ba da aikace-aikace uku: Apple Music, Apple TV da Apple Podcast. Koyaya, iTunes don Windows ba zai sami matsala ba kuma zai ci gaba da kasancewa tare da bayar da ayyukan da yake yi a yau.
Abin farin ga masu amfani da Mac, Apple ya tuna da su kuma Apple Music app zai zama ɗaya zai kasance cikin kulawa, daga ƙaddamar da macOS Catalina, na ɗakin karatu cewa a halin yanzu muna kan iTunes.
Kari kan hakan, hakan zai ba mu damar ci gaba da jin dadin duk wadancan waƙoƙi ko kundi waɗanda muka saya a baya ta hanyar iTunes, nuna kwatankwacin irin wannan aikin, don haka zai dauke mu aiki da yawa mu samu damar hakan. Abinda ba a tabbatar dashi ba har yanzu shine ko zai ci gaba da bamu damar canza CD dinmu zuwa fayilolin mai jiwuwa, kodayake akwai yiwuwar.
Idan muka haɗa iPhone, iPad ko iPod touch zuwa Mac ɗinmu, maimakon buɗe aikace-aikace, za a nuna shi a cikin Mai nemo, kamar dai yana da haɗin haɗin. Lokacin danna kan wannan rukunin, Ayyuka iri ɗaya waɗanda zamu iya samu yau a cikin iTunes za'a nuna su don yin ajiyar waje, dawo da na'urar ...
Masu amfani da Windows, mai magana da yawun Apple ya tabbatar wa Ars Technica, zai ci gaba da amfani da iTunes, tunda babu wasu tsare-tsare, aƙalla na yanzu, don raba iTunes zuwa aikace-aikace uku kamar sun yi tare da macOS Catalina.