A ɗan ƙasa da shekara guda da suka wuce, Apple da Microsoft sun sanar da cewa iTunes, software ce cDuk lokacin da zai bamu damar yin ayyuka kadan da na'urar mu, zai kasance a cikin Shagon Microsoft, shagon aikace-aikacen Microsoft kuma ta inda zamu iya samun adadi mai yawa na aikace-aikacen ba tare da ƙwayoyin cuta ba, malware da sauran mugayen software.
Shagon Microsoft kusan iri ɗaya yake da na Mac App Store, babban shagon duka kamfanonin biyu inda duk aikace-aikace suke an yi nazari dalla-dalla, aƙalla a ka'idar. Godiya ga isowar iTunes zuwa Shagon Microsoft, duk masu amfani da ke buƙatar amfani da iTunes ba lallai bane su ziyarci gidan yanar gizon Apple a kowane lokaci don zazzage sabon sigar.
Ta wannan hanyar, shagon aikace-aikacen Microsoft, kai tsaye zai kula da sanar da mu lokacin da muke bukatar sabunta app dinTa wannan hanyar, za mu guji cewa duk lokacin da muka buɗe aikace-aikacen, sako zai bayyana yana gargaɗin mu cewa an sami sabon sigar da dole ne mu zazzage na'am ko eh don mu iya amfani da aikin.
Wannan sigar iri ɗaya ce wacce a halin yanzu zamu iya samun ta gidan yanar gizon Apple, sigar da zai ci gaba da kasancewa ta hanyar shafin yanar gizon Apple, ga duk waɗancan masu amfani da ba su da shagon aikace-aikacen a cikin sigar Windows ɗinsu, kamar su Windows 7, tsarin aiki wanda ke ci gaba da samun gagarumar kasuwa, duk da irin ƙoƙarin da Microsoft ke yi na neman mu ɗauka Windows 10.
Sigar da ke cikin Shagon Microsoft, Yana ba mu iyakancewa ɗaya wanda har ya zuwa yanzu mun sami wanda za mu iya saukewa daga gidan yanar gizon, nau'in da ba zai ba mu damar shiga kantin sayar da aikace-aikacen iOS ba, kawai za mu iya amfani da shi don yin kwafi, canja wurin kiɗa, hotuna da bidiyo na lokaci-lokaci. Idan muna son yin amfani da sigar da Apple ke ci gaba da bayarwa tare da samun dama ga Store Store, dole ne mu bi ta hanyar haɗin yanar gizo mai zuwa.
Zazzage iTunes daga Windows Store