Apple ya fito da nau'in beta na biyu na iOS 18.5, sabuntawa wanda, yayin da bai kai girman nau'ikan da suka gabata ba, yana ƙara ƙananan tweaks masu amfani da haɓaka gani ga masu amfani da iPhone. Wannan sakin ya biyo bayan fitowar iOS 18.4 na baya-bayan nan, wanda ya kawo shigar da Apple Intelligence da aka daɗe ana jira a cikin ƙasashen Turai da yawa, ciki har da Spain. Ba kamar fitowar da ta gabata tare da manyan ƙari ba, wannan haɓakar ta fi sabuntawar sabuntawa tare da ƙananan haɓakawa da nufin haɓaka ƙwarewar mai amfani.
iOS 18.5 beta 2 wani bangare ne na jerin abubuwan sabunta beta waɗanda Apple ke fitarwa lokaci-lokaci don shirya don ingantaccen sakin jama'a. Tare da wannan nau'in iPhone, kamfanin ya kuma fitar da sabbin nau'ikan beta don wasu na'urori irin su iPad (iPadOS 18.5), Mac (macOS Sequoia 15.5), Apple TV (tvOS 18.5), HomePod (HomePod 18.5), da Vision Pro (visionOS 2.5), yana mai bayyana cewa wannan sabuntawar tsarin eversal ne gaba ɗaya.
Mahimman bayanai a cikin iOS 18.5 beta 2
Ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi gani a cikin wannan sigar gwaji shine sabon fuskar bangon waya mai tunawa da Watan Alfahari, wanda aka shirya a watan Yuni. Irin wannan dalla-dalla sau da yawa yana tare da mahimman abubuwan zamantakewa ko al'adu, kuma ya zama al'adar shekara-shekara ga Apple.
A cikin sashin aiki, aikace-aikacen Wasiƙa ya karɓi kaɗan. Yanzu yana yiwuwa a ɓoye ko nuna hotunan tuntuɓar a cikin imel ta amfani da sabon zaɓi a menu na saiti. Bugu da ƙari, an ƙara fasalin da ke ba ku damar kunna ko kashe haɗar imel ta mai aikawa, yana ba ku ƙarin iko akan yadda akwatin saƙon ku ke nunawa.
Wani sabon fasalin yana da alaƙa da AppleCare. A cikin Saituna app, masu amfani za su iya samun sabon banner na bayanai wanda ke ba da cikakkun bayanai game da garantin na'urar da ɗaukar hoto na AppleCare. Wannan ƙari yana nufin sauƙaƙe don samun damar samun damar bayanan goyan bayan fasaha ba tare da kewaya ta sassa da yawa ba.
Yadda ake samun dama ga iOS 18.5 beta
Shigar da beta na ci gaban iOS tsari ne mai sauƙi kuma mai isa ga duk wanda ke da asusun Shirin Haɓaka Apple. Ba kamar shekarun baya ba, babu buƙatar zazzage bayanan martaba daga burauzar ku. Kawai bi waɗannan matakan daga iPhone mai jituwa:
- Haɗa your Apple ID zuwa Apple Developer Program, wanda za ka iya yi for free daga official website.
- Bude Saituna app daga na'urar.
- Shigar da Gaba ɗaya menu sai kuma Software Update.
- Jira secondsan seconds har sai zaɓin Sabuntawar Beta ya bayyana.
- Zaɓi zaɓin Beta Developer na iOS 18 kuma ci gaba da zazzagewa da shigarwa.
Wannan hanya za ta ba ku dama ba kawai don fitar da nau'ikan iOS kawai ba, har ma zuwa nau'ikan beta masu dacewa na tvOS, iPadOS, visionOS, da sauran dandamali na Apple. Koyaya, tunda waɗannan nau'ikan ci gaba ne, koyaushe ana ba da shawarar yin amfani da su akan na'urar ta biyu ko yin rikodi akai-akai don guje wa rasa mahimman bayanai a yayin da kurakurai da ba zato ba tsammani. Don ƙarin koyo game da tsarin shigarwa, zaku iya ziyartar labarin akan Apple beta iOS 18.5.