Apple baya manta game da nada wayoyi, kuma sabbin labarai sun tabbatar da hakan Ba wai kawai yana aiki akan ɗaya ba, har ma yana shirin ƙaddamar da iPad mai ninkaya., watakila ma kafin.
A Cupertino sun ce sun fara aikin nada wayoyi tun shekarar 2018, amma matsalolin kerawa sun sa na'urar ba ta ga hasken rana ba. Injiniyoyin sun bayyana sarai game da yadda suke son iPhone ɗin mai lanƙwasa: bakin ciki kuma ba tare da tsagi a tsakiyar allon ba. Matsayin ingancin Apple ba sa ƙyale allon, da zarar ya buɗe, ya sami wannan tsagi mara kyau da ban haushi a tsakiya, daidai inda yake lanƙwasa lokacin naɗewa. Suna kuma son wayar da aka naɗe ta zama ba kauri fiye da iPhone na yanzu., wanda ke nufin cewa idan an buɗe shi yakamata ya zama rabin kauri kamar iPhone na yanzu. Waɗannan ƙalubale ne guda biyu waɗanda har yanzu ba a shawo kansu ba, kuma a bayyane yake, dalilin da ya sa har yanzu aikin ke cikin yanayin ci gaba ba tare da takamaiman ranar da samfurin farko zai iya shiga kasuwa ba.
Bacin rai a Apple ya kai irin wannan matsayi tare da wannan iPhone ɗin mai ruɓi wanda har ma sun gurgunta aikin a cikin 2020 don samun aiki akan na'ura mai kama da ita amma mafi girma: iPad mai ɗaurewa. Matsalolin allon za su kasance iri ɗaya, amma tunda samfuri ne mafi girma kuma ba a yi niyyar shiga cikin aljihu ba. kauri lokacin nade ba shi da mahimmanci, kuma za a sami ƙarin sarari ga batura saboda girmansu. Kamar iPhone ɗin mai naɗewa, wannan iPad ɗin mai naɗewa yana cikin farkon ci gaba kuma ba a sa ran zai zama samfurin da zai ga hasken rana a cikin ɗan gajeren lokaci, amma yana iya kasancewa gaba da iPhone ɗin mai naɗewa. An yi sa'a, a gare mu duka, da alama muna da isasshen lokaci don adanawa.