
screenshot
Apple ya ci gaba da mayar da hankali kan kokarinsa na inganta kwarewar mai amfani a kan na'urorinsa, da kuma zuwan iOS 18.4, mayar da hankali a bayyane yake: Siri mafi hankali da aiki. Dangane da leaks daban-daban da sadarwar cikin gida, kamfanin yana da kyawawan tsare-tsare don mataimakin muryar sa, wanda zai haɗa da daga sake gina fasaha har sai hadewar ci-gaba na fasaha na wucin gadi.
fifikon Apple a wannan shekara ya ta'allaka ne akan ginshiƙai guda biyu: sabunta abubuwan more rayuwa na Siri da kuma tace samfuran basirar ɗan adam da aka yi amfani da su a cikin manyan ayyuka da yawa. Wannan ba wai kawai yayi alƙawarin ƙarin ƙwarewa da ƙwarewa ba, amma kuma yana nufin sanya Apple daidai da masu fafatawa kamar Mataimakin Google da Amazon Alexa.
Siri ya sake haɓaka kansa tare da fasahar ci gaba
Ɗaya daga cikin manyan manufofin iOS 18.4 shine sake gina jigon fasahar Siri, aikin da ke neman canza mai taimakawa muryar zuwa wani abu mai karfi, mai iya sarrafawa da amsawa daidai da sauri. Wannan ci gaban, wanda aka sani a ciki kamar "LLM Siri" (samfurin harshe na gaba), za su kasance a cikin shekaru masu zuwa kuma zai iya kaiwa ga cikakkiyar damarsa tare da iOS 19 a cikin 2026.
Wannan sabon sigar Siri zai ba da damar yin hulɗar dabi'a da yawa tare da masu amfani, inganta fahimtar harshe da samar da mafi dacewa da martani na mahallin. Bugu da ƙari, ana sa ran za a iya yin ayyuka masu rikitarwa da kuma kula da tattaunawa mai zurfi, wani abu da ke da kalubale ga yawancin masu taimakawa murya.
Sabbin fasali don Siri mafi wayo
Tare da zuwan iOS 18.4, za a ƙara abubuwa masu mahimmanci guda uku waɗanda zasu ɗauki Siri zuwa mataki na gaba:
- mahallin sirri: Siri zai iya gano bayanan da aka adana akan na'urar don ba da taimako na keɓaɓɓen ba tare da lalata keɓantawa ba. Misali, zai iya samun bayanai a cikin imel, saƙonni ko bayanin kula daidai da bukatun mai amfani.
- Gane kan allo: Wannan haɓakawa zai ba Siri damar fahimtar abin da ke bayyana akan allon na'urar kuma yayi aiki daidai. Misali, ƙara adireshi daga saƙo zuwa lamba ko sarrafa ayyuka kai tsaye daga buɗaɗɗen aikace-aikace.
- Kewayawa tsakanin aikace-aikace: Siri zai sami ikon motsawa tsakanin apps daban-daban ba tare da matsala ba. Wannan ya haɗa da ayyuka kamar canja wurin bayanai daga wannan app zuwa wani, kamar ƙara ingantaccen hoto zuwa ƙa'idar Bayanan kula bayan gyara shi.
Wadannan sabuntawa za su sa Siri ya zama mataimaki mai mahimmanci kuma mai sauƙi, wanda za'a iya haɗa shi tare da aikace-aikacen ɓangare na uku, yana ƙara haɓaka ƙarfinsa.
Ƙaddamar da taƙaitawar sanarwar
Wani yanki da Apple ke neman ingantawa sosai shine taƙaitaccen sanarwa, wanda har ya zuwa yanzu ya kasance wuri mai rauni saboda maimaita kurakurai. Waɗannan taƙaitawar, waɗanda ke tsarawa da haskaka mahimman sanarwa, an kashe su na ɗan lokaci a wasu ƙa'idodi masu ɗauke da iOS 18.3 saboda al'amuran daidaito.
Tare da iOS 18.4, Apple yana shirin aiwatarwa mafi ci-gaba samfurin basirar wucin gadi don tabbatar da ƙarin abin dogaro da taƙaitaccen bayani mai amfani, don haka inganta ƙwarewar yau da kullun na masu amfani.
Dabarun juyin halitta a hankali
Nisa daga neman juyin juya hali ba zato ba tsammani, Apple yana kiyaye falsafar ta cigaban juyin halitta, fifita inganci da daidaito a cikin sabuntawar sa. Wannan dabarar tana ba da damar kamfani don aiwatarwa gyare-gyare akai-akai da kuma gyare-gyaren da ke tabbatar da kwarewa mafi kyau ba tare da lalata tsarin tsarin ba.
Wannan tsarin sannu-sannu kuma ya ƙara zuwa aiwatar da Intelligence Apple, wanda kasancewarsa ta tsohuwa a cikin iOS 18.3 ya riga ya zama babban mataki zuwa zurfi hadewa na wucin gadi hankali a cikin Apple ecosystem.