Zuwan madadin kantin sayar da aikace-aikacen zuwa iOS na iya nufin wani gaba ko bayan haka, kodayake sanin dabarun kamfanin Cupertino a cikin fuskantar takunkumin Tarayyar Turai, muna tunanin cewa "fashion" zai wuce nan ba da jimawa ba.
Koyaya, fitowar emulators a madadin shagunan na iya zama kyakkyawa sosai. Muna koya muku yadda ake shigar da AltStore da sauran madadin shagunan don samun damar yin kwaikwaya akan iPhone dinku, da sauran abubuwa da yawa…
Kun riga kun san cewa hoto yana da darajar kalmomi dubu, shi ya sa in tasharmu ta YouTube Mun yanke shawarar fitar da wani bidiyo wanda a cikinsa za mu nuna muku mataki-mataki duk abin da za ku iya gani a kasa. Haɗa al'ummarmu tare da masu amfani sama da 100.000, ɗayan mafi dacewa a duniyar Apple cikin Mutanen Espanya.
Menene AltStore?
Wannan app store shine madadin kantin sayar da iOS App Store inda za mu iya nemo ɗimbin aikace-aikace waɗanda, in ba haka ba, ba za mu samu a cikin hukuma iOS App Store. Wannan shi ne saboda, kodayake Apple yana duba shi, aikace-aikacen da ke kunshe da su ba lallai ba ne su bi ka'idodin ka'idojin da'a na kamfanin Cupertino na kansa.
AltStore, a nata bangare, ba komai bane face madadin aikace-aikacen farko da ake samu don iOS a ciki Turai
Idan muka gaya muku abin da AltStore ya kunsa da yadda za ku iya shigar da shi, saboda ɗimbin ƙwararrun kafofin watsa labaru ne suka gwada su kuma suka bincikar shi, da kuma masu haɓakawa daban-daban, waɗanda ke tabbatar da amincin sa. Ya kamata a lura cewa AltStore ba shi da dangantaka da kowace Jailbreak ko makamancin haka, tunda a zahiri yana wanzuwa tare da amincewar Apple, don haka Bayanin na'urar ku da keɓaɓɓen keɓaɓɓen ku ba a lalata su.
Yadda ake shigar AltStore
Abu na farko da zaku buƙaci shigar da AltStore shine samun na'urar iOS wacce ke gudana sigar 17.4 ko sama. Don duba shi kawai sai ku bi hanya mai zuwa: Saituna> Gaba ɗaya> Bayani> Sigar iOS. Idan ba a kan sigar da ake buƙata ba, dole ne ku bi hanyar: Saituna> Gaba ɗaya> Sabunta software. Ta wannan hanyar, zaku iya sabunta iPhone ɗinku kuma zai yuwu gaba ɗaya shigar da AltStore da sauri.
Abu na gaba zai zama cewa daga iPhone, zai fi dacewa ta amfani da Safari, Shigar da gidan yanar gizon zazzagewar AltStore. Kuma yanzu lokaci ya yi da za a bi matakan:
Danna kan AltStore PAL, Wannan zai baka damar saukewa akan kowace na'ura da ke cikin Tarayyar Turai. Idan kun kasance a wajen Tarayyar Turai, dole ne ku danna AltStore (duniya), amma wannan aikin na biyu zai buƙaci macOS, don haka ina ba da shawarar amfani da sigar Tarayyar Turai.
Ta danna, Dandalin biyan kuɗi zai buɗe muku, tunda zaku biya biyan kuɗi na € 1,5 kowace shekara, wanda dole ne ku ƙara haraji, ko don haka farashin ƙarshe zai zama € 1,81 kowace shekara. Daga baya za mu koya muku yadda ake soke kuɗin shiga na AltStore don kada ya sabunta ta atomatik.
Sannan Bayan an biya kuɗin, sabon taga zazzagewa na AltStore zai bayyana, nuna maballin "Saukewa", wanda a fili za mu danna idan muna son ci gaba da shigarwa.
Za ku ga idan kun danna maɓallin zazzagewa, menu na mahallin zai bayyana wanda ke cewa mai zuwa:
Shigar da Store Store: Saitunan shigarwa akan wannan iPhone ba su ba da izinin shigar da shagunan app ta "AltStore LLC" daga gidan yanar gizo. Kuna iya canza wannan zaɓi a cikin Saituna.
Yanzu kawai danna kan "KO", kuma ku tafi saituna, inda za ku sami zaɓi na: Bada izini "AltStore LLC" kantin kayan aikin. Da zarar mun danna wannan sabon zaɓi, zai nuna gargadin masu zuwa:
- Idan kun ba da izinin wannan mai haɓakawa, zaku iya shigar da shagunan su akan wannan iPhone.
- Duk shagunan da aka shigar za a sarrafa su ta hanyar haɓakawa kuma wannan na iya ba su damar yin amfani da bayanan ku.
- Asusun App Store ɗin ku shine hanyar biyan kuɗi da aka adana kuma abubuwan da ke da alaƙa, kamar sarrafa biyan kuɗi da buƙatun mai da kuɗi, ba za su samu ba.
Yanzu muna da zaɓi na izni ko watsi da kantin sayar da app, amma idan kun yi hakan zuwa yanzu, ina tsammanin kuna sha'awar shigar da AltStore.
Yanzu kawai Za mu zaɓi zaɓi don shigar da kantin sayar da app, kuma wani taga na mahallin zai bayyana, don haka dole ne mu zabi zabin da zai ba mu damar ci gaba.
Nan da nan kuma ba tare da ƙarin jira ba, alamar AltStore zai bayyana a cikin aljihunan aikace-aikacen mu na iOS.
Cire rajista daga AltStore
AltStore yana "sneaks" ku biyan kuɗin sabuntawa ta atomatik na €1,5 ƙarin haraji a kowace shekara, don haka muna ba da shawarar cewa, ba tare da rufe shafin safari ba, zaɓi zaɓi "Sarrafa Biyan Kuɗi". Don shiga, kawai mu shigar da asusun imel ɗin mu kuma za mu sami hanyar shiga, wanda yake da sauƙi.
Da zarar ciki, Abu na farko da nake ba da shawarar shi ne ka ƙara katin gwaji mai zuwa, don samun damar share katin kuɗi, don haka kare kanku idan har AltStore ya fuskanci hack a nan gaba:
- Lambar: 4276734060656231
- Karewa da bayanai: 03/25 - 766
Ta wannan hanyar, za mu iya, kafin soke biyan kuɗin mu, share namu katin kiredit.
Menene muke da shi a cikin AltStore?
To, a halin yanzu muna da Delta, wanda shine magabacin GBA4iOS, saboda haka, zamu iya shigar da kunna NES, SNES, N64, GB da GBA ROMs. Duk da haka, muna tunatar da ku cewa kwaikwaiyo ba bisa ka'ida ba, sai dai idan kuna gudanar da ROM na wasan bidiyo na zahiri, wato, ba doka ba idan kuna da kwafin wasan motsa jiki.
Sauran aikace-aikacen da ke akwai shine Clip, manajan "clipboard" wanda ba shi da kyan gani sosai, kuma ba shi da haske sosai idan aka kwatanta da sauran hanyoyin da aka riga aka samu a cikin IOS App Store.
A lokacin lshi masu haɓakawa ba su shiga AltStore ba, duk da kasancewa a kasuwa tsawon makonni da yawa yanzu, kuma ban da tabbacin cewa wannan zai canza a nan gaba idan aka yi la'akari da ƙuntatawa na Apple.